มีปัญหาเรื่องหนังตาขวาตก แต่กำเนิดครับ

กฎการใช้บอร์ด
โปรดใช้ถ้อยคำที่สุภาพในการใช้เว็บบอร์ด
ห้ามใช้ถ้อยคำดูหมิ่น ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ โดยเด็ดขาด

มีปัญหาเรื่องหนังตาขวาตก แต่กำเนิดครับ

โพสต์โดย อาทิตย์ » อังคาร 13 พ.ย. 2012 7:17 pm

พอดีผมมีปัญหาเรื่องหนังตาขวาตก แต่กำเนิดครับ ตอนนี้กำลังคิดว่าจะทำช่วงก่อนหยุดยาวปีใหม่ที่จะถึงนี้ ก็เลยอยากสอบถามว่ามีคุณหมอท่านไหนที่มีความเชี่ยวชาญเรื่องการทำศัลยกรรมคนที่หนังตาตก แต่กำเนินไหมครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
อาทิตย์

Re: มีปัญหาเรื่องหนังตาขวาตก แต่กำเนิดครับ

โพสต์โดย pinsale » พุธ 14 พ.ย. 2012 5:12 pm

อาทิตย์ เขียน:พอดีผมมีปัญหาเรื่องหนังตาขวาตก แต่กำเนิดครับ ตอนนี้กำลังคิดว่าจะทำช่วงก่อนหยุดยาวปีใหม่ที่จะถึงนี้ ก็เลยอยากสอบถามว่ามีคุณหมอท่านไหนที่มีความเชี่ยวชาญเรื่องการทำศัลยกรรมคนที่หนังตาตก แต่กำเนินไหมครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ตอบคุณอาทิตย์

เดี๋ยวปิ่นแนะนำคุณหมอที่เชี่ยวชาญ..ชำนาญในเรื่องการผ่าตัดแก้ไขกล้ามเนื้อตาให้นะคะ ค่าใช้จ่ายในการผ่าตัดแก้ไขกล้ามเนื้อตาตั้งแต่กำเนิด อยู่ที่ประมาณ 20,000 บาทต่อข้างค่ะ

ถ้าคุณกำหนดวันได้ว่าจะมาทำวันไหน สามารถโทรแจ้งปิ่นที่เบอร์ 086 908 8798 ล่วงหน้าได้เลยนะคะ เดี๋ยวปิ่นจะได้จองคิวนัดคุณหมอให้ค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
pinsale

Re: มีปัญหาเรื่องหนังตาขวาตก แต่กำเนิดครับ

โพสต์โดย อาทิตย์ » พุธ 14 พ.ย. 2012 11:05 pm

20,000 เลยเหรอครับ กรณีแบบนี้จะแพงกว่าทำตาสองชั้นทั่วไปเหรอครับ แล้วลักษณะการผ่าตัดของผมนี่จะประมาณไหนเหรอครับ
อาทิตย์

โพสต์โดย pinsale » พฤหัสฯ. 15 พ.ย. 2012 2:49 pm

อาทิตย์ เขียน:20,000 เลยเหรอครับ กรณีแบบนี้จะแพงกว่าทำตาสองชั้นทั่วไปเหรอครับ แล้วลักษณะการผ่าตัดของผมนี่จะประมาณไหนเหรอครับ

ตอบคุณอาทิตย์

ใช่ค่ะ 20,000 บาท เพราะนอกจากจะต้องทำให้เป็น 2 ชั้นแล้ว ยังต้องยกกล้ามเนื้อตาขึ้นด้วยเพื่อให้ทั้ง 2 ข้างเท่ากัน เพราะกรณีที่เป็นแต่กำเนิดนั้น สาเหตุจากกล้ามเนื้อตาอ่อนแรง ฉะนั้น คุณหมอจะต้องผ่าตัดยกกล้ามเนื้อตาขึ้นด้วยค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
pinsale

โพสต์โดย Jonathanzz » จันทร์ 23 เม.ย. 2018 5:42 pm

This topic is most useful.
Jonathanzz

ย้อนกลับไปยัง ทำตาสองชั้น เย็บ3จุด สไตล์เกาหลี แก้หนังตาตก ตัดถุงไขมันใต้ตา