ควรเลือกอะไร ระหว่างร้อยไหม กับ การผ่าตัด

กฎการใช้บอร์ด
โปรดใช้ถ้อยคำที่สุภาพในการใช้เว็บบอร์ด
ห้ามใช้ถ้อยคำดูหมิ่น ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ โดยเด็ดขาด

ควรเลือกอะไร ระหว่างร้อยไหม กับ การผ่าตัด

โพสต์โดย คุณวาด » พฤหัสฯ. 04 ต.ค. 2012 8:26 pm

มีนัดผ่าตัดแก้ไขหนังตาตกที่ รพ.หนึ่งค่ะ แต่คุณหมอเลื่อนนัดแบบไม่มีกำหนด และเป็นการแก้ไขแบบเชิงศัลยกรรมความงาม คือยังไม่ถึงขั้นป่วย

ปัญหาคือ ช่วงเวลาดังกล่าวได้กำหนดการพักฟื้นไว้แล้ว ถ้าเลื่อนจะมีความยุ่งยากมากขึ้น

จึงอยากขอคำแนะนำจากคุณปิ่นค่ะ ว่าถ้าต้องการหาแพทย์ทำศัลยกรรมแก้ไขหนังตาที่ตก เพื่อให้ดูดีขึ้น ตาเป็นสองชั้น(ตาเป็นสองชั้นอยู่แล้ว แต่ข้างหนึ่งหลบใน ยิ่งมีปัญหาหนังตาเริ่มตกจากอายุมากขึ้น 43ปี ยิ่งทำให้ดูแย่ลงค่ะ) ควรทำการผ่าตัดไปเลย หรือทำร้อยไหมคะ

ช่วยแนะนำ รพ.และแพทย์ที่เชี่ยวชาญให้ด้วยค่ะ
คุณวาด

Re: ควรเลือกอะไร ระหว่างร้อยไหม กับ การผ่าตัด

โพสต์โดย pinsale » อาทิตย์ 07 ต.ค. 2012 11:37 pm

คุณวาด เขียน:มีนัดผ่าตัดแก้ไขหนังตาตกที่ รพ.หนึ่งค่ะ แต่คุณหมอเลื่อนนัดแบบไม่มีกำหนด และเป็นการแก้ไขแบบเชิงศัลยกรรมความงาม คือยังไม่ถึงขั้นป่วย

ปัญหาคือ ช่วงเวลาดังกล่าวได้กำหนดการพักฟื้นไว้แล้ว ถ้าเลื่อนจะมีความยุ่งยากมากขึ้น

จึงอยากขอคำแนะนำจากคุณปิ่นค่ะ ว่าถ้าต้องการหาแพทย์ทำศัลยกรรมแก้ไขหนังตาที่ตก เพื่อให้ดูดีขึ้น ตาเป็นสองชั้น(ตาเป็นสองชั้นอยู่แล้ว แต่ข้างหนึ่งหลบใน ยิ่งมีปัญหาหนังตาเริ่มตกจากอายุมากขึ้น 43ปี ยิ่งทำให้ดูแย่ลงค่ะ) ควรทำการผ่าตัดไปเลย หรือทำร้อยไหมคะ

ช่วยแนะนำ รพ.และแพทย์ที่เชี่ยวชาญให้ด้วยค่ะ

ตอบคุณวาด

จากปัญหาของคุณวาด ควรจะผ่าตัดแก้ไขหนังตาบนตกค่ะ เพราะจะเป็นการแก้ไขปัญหาได้ตรงจุดที่สุด โดยคุณหมอจะให้ยานอนหลับร่วมกับยาชา ขณะผ่าตัดคุณวาดจะไม่รู้สึกเจ็บปวดแต่อย่างใด จากนั้นคุณหมอก็จะกรีดตามรอยพับชั้นตาเดิมของคุณวาด และจี้เอาไขมันเหนือตาบน พร้อมกับตัดแต่งหนังตาบนที่ตกๆ ออกให้จนหมด จากนั้นก็จะเย็บกลับไปให้เป็นตา2ชั้น หลังจากทำแล้วคุณหมอก็จะนัดให้เข้ามาตัดไหมในอีก 7 วันต่อมาค่ะ

คุณหมอที่ทำตาสวยๆ ปิ่นแนะนำให้ทำกับคุณหมอสิทธิชัย ที่ รพ.เลอลักษณ์นะคะ ราคาค่าผ่าตัดอยู่ที่ 14,900 บาทค่ะ คุณสามารถเข้าไปดูผลงานคุณหมอได้ที่หน้าหลักเว็ปไซต์ได้ค่ะ

และหากคุณสนใจและกำหนดวันได้ว่าจะมาทำวันไหน สามารถโทรแจ้งปิ่นที่เบอร์ 086 908 8798 ล่วงหน้าได้เลยนะคะ เดี๋ยวปิ่นจัดการจองคิวนัดคุณหมอให้ค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
pinsale

Re: ควรเลือกอะไร ระหว่างร้อยไหม กับ การผ่าตัด

โพสต์โดย pinsale » อังคาร 31 มี.ค. 2015 10:49 pm

;)
ภาพประจำตัวสมาชิก
pinsale

โพสต์โดย Yongyojin » อังคาร 21 ก.ค. 2015 4:26 pm

ร้อยไหมดีกว่าเพราะมันไม่ค่อยเจ็บ
Yongyojin

โพสต์โดย Modingins » จันทร์ 12 ก.พ. 2018 2:05 pm

ถอดไหมเจ็บมากไหมครับ
Modingins

ย้อนกลับไปยัง ดึงหน้า ดึงคอ ดึงหน้าผาก ดึงหน้าร้อยไหม